Sunday, March 10, 2013

KANISA LA KKT DAYOSISI YA KONDE LAHESHIMU USIA WA MZEE NDINAGWE MWANJALA KUZIKWA BILA JENEZA NA KUSIKWA KIMILA KAMA ZAMANI NDANI YA PANGO LILIOPAMBWA NA MIKEKA YA ASILI YA KINYAKYUSA

UKIWA ITETE HOSPITAL NA KANISANI HUU NDIO MUONEKANO WA SAFU ZA MLIMA LIVINGSTON
MAREHEM NDINAGWE MABONDO MWANJALA ( 1928 - 2013)

HILI NDILO KANISA LA KWANZA KUJENGWA NA WAKOLONI WA KIJERUMANI MIAKA MIAMOJA NA KENDA ILIYOPITA NA NDIPO MAZIKO YA MZEE NDINAGWE YAMEFANYIKA
MSAIDIZI WA ASKOFU KKKT DAYOSISI YA KONDE MCH MWAKIHABA AKIONGOZA MAZIKO YA MZEE NDINAGWE

MWILI MWA MZEE NDUNAGWE UKIWA UMETOLEWA KATIKA JENEZA NA KUZIKWA KWENYE PANGO IKIWA NI HITIMISHO LA USIA WA MAREHEM KUTOZIUIKWA NDANI YA JENEZA

MAREHEM NDINAGWE AKIWA AMEHIFADHIWA TAYARI KWA MAZIKO YAKE BILA JENEZA
BARAKA KWA WAUMINI

KUSHOTO NI MTOTO WA MWISHO WA MAREHEM NA KULIA NI MDOGO WA MAREHEM


MKUU WA WILAYA YA MBOZI MKOANI MBEYA DR. MICHAEL KADEGE AMEJIKUTA KWENYE HALI NGUMU BAADA YA WANANCHI WA KIJIJI CHA MLOWO KUMZOMEA NA KUVURUGA MKUTANO

MKUU WA WILAYA YA MBOZI  MKOANI MBEYA  DR. MICHAEL KADEGE  AKIONGEA NA WANAKIJIJI CHA MLOWO MBOZI
BAADHI YA WANAKIJIJI WA MLOWO WAKIMSIKILIZA MKUU WA WILAYA HIYO
WANAUSALAMA WAKIWA MAKINI KWA LOLOTE LITAKALOTOKEA 
MWANASHERIA WA HALMASHAURI YA MBOZI AKIFAFANUA MOJA YA SHERIA ZA HALMASHAURI HIYO
YEYOTE ATAKAEZOMEA NAMTUPA NDANI HAPA NDIPO HALI YA HEWA ILICHAFUKA KWA WANAKIJIJI WA MLOWO KUMSIKIA MKUU WILAYA AKITAMKA HIVYO
MOJA YA WANAKIJIJI AKIMFUATA MKUU HUYO KUMPOKONYA KIONGELEO YAANI KAZI KUBWA
BAADHI YA WANAKIJIJI HICHO CHA MLOWO WAKITULIZWA NA BAADHI YA VIONGOZI WA KIJIJI HICHO WAPUNGUZE JAZBA
TUMECHOKA KUTUFANYA SISI WATOTO 
MKUU WA WILAYA AKISHAURIANA NA MOJA YA WANAKAMATI YA  ULINZI NA USALAMA MAANA MAELEWANO HAKUNA TENA KWENYE MKUTANO HUO
WANAKIJIJI HAOO WANAONDOKA MKUTANO UMEVUNJIKA HAKUNA JIBU KAMILI LILILOPATIKANA HAPO
WAKUU HAOOO NAO WANAONDOKA  
KWA UJUMLA JESHI LA POLISI LINABEBESHWA MZIGO AMBAO SIO WAKE MATATIZO WAANZISHE WENGINE  KUJA KUTULIZA WENGINE ENYI MNAOANZISHA MATATIZO JARIBUNI KUYAMALIZA WENYEWE MAANA HAPO MABOMU YANGEPIGWA LAWAMA INGEKUWA KWA JESHI LA POLISI  HAYO NI MAONI YETU WADAU WA AMANI MAANA TUMEONA SEHEMU NYINGI HAYA YANAFANYIKA BAADAE LAWAMA ZINAHAMIA KWA JESHI LA POLISI
WANAUSALAMA WAKIONDOKA KATIKA MKUTANO ULIOVUNJIKA 


MKUU WA WILAYA YA MBOZI  MKOANI MBEYA  DR. MICHAEL KADEGE  AMEJIKUTA KWENYE HALI NGUMU BAADA YA WANANCHI WA KIJIJI CHA MLOWO KUMZOMEA NA KUVURUGA MKUTANO WA KIJIJI AMBAO  ULIKUWA NA MADHUMUNI YA KUTATUA MGOGORO ULIODUMU KWA MWAKA MMOJA BAINA YA KIJIJI HICHO NA HALMASHAURI YA WILAYA KUHUSIANA NA MAKUSANYO YA USHURU KWA WAFANYA BIASHARA.
AIDHA WANANCHI HAO WAMEPINGA KITENDO CHA MKUU WA WILAYA KUMSIMAMISHA MWENYEKITI WA KIJIJI BWANA DAUD KATULE KWA TUHUMA ZA UBADHILIFU WA FEDHA ZA KIJIJI , KUTOSOMA MAPATO NA MATUMIZI PIA KUCHAPISHA VITABU VYA KUKUSANYA PESA NA KUTOWASILISHA FEDHA KATIKA OFISI YA ALMASHAURI.
KADEGE AMESEMA SABABU HIZO NDIZO ZILIMPELEKEA KUMSIMAMISHA UONGOZI BWANA KATULE NA KWAMBA ALIITWA KWENYE KAMATI YA SIASA YA CHAMA CHA MAPINDUZI NA HALMASHAURI YA WILAYA  AMBAPO IMEDAIWA KUWA ALIKIRI KUFUJA PESA HIZO NA KUAHIDI ATAZIREJESHA LAKINI HAKUTEKELEZA HALI ILIYPOLEKEA KUSIMAMISHWA UONGOZI TANGU JANUARI 2013.
KUFUATIA MVUTANO HUO WANANCHI WALIFUNGA OFISI YA KIJIJI MWANZONI MWA WIKI HII KUSHINIKIZA SERIKALI KUTATUA MGOGORO HUO.
MKUU WA WILAYA AMEAGIZA OFISI IFUNGULIWE MARA MOJA ILI SHUGHULI ZA SERIKALI ZIENDELEE KAMA KAWAIDA AMBAPO OFISI ILIFUNGULIWA SAA 10. 00 CHINI YA MTENDAJI KATA JACKSON MWANA NA MTENDAJI KIJIJI JUDHITH MTEGA.
HATA HIVYO MKUTANO HUO ULIDHIBITIWA NA JESHI LA POLISI KWA KUSHIRIKIANA NA KAMATI YA ULINZI NA USALAMA YA WILAYA AMBAPO WANANCHI WAMEBAKI HEWANI KWA KUSHINDWA KUTATULIWA MGOGORO HUO.

WAKATI HUOHUO

GARI YA KIKOSI CHA KUZIMA MOTO MBOZI LAGEUZWA GARI YA MATANGAZO KWENYE MIKUTANO WILAYANI HUMO

HAPA MAFUNDI WAKIWA NDANI WAKIANDAA VIPAZA SAUTI
FUNDI MITAMBO AKIENDELEA KUNYOOSHA WAYA                                          Na kamanga Mbeya 
Post a Comment