Tuesday, May 14, 2013

KARIBUNI SANA MZENGA WILAYA YA KISALAWE MKOA WA PWANI KIJIJI CHA WATU WACHAPA KAZI NA WENYE BUSARA KUTOKA KWA MUNGU WETU

      
SASA NDIO NAELEKEA KUFIKA KIJIJINI MZENGA WILAYA YA KISALAWE MKOA WA PWANI

SAFARI NI SAFARI GIA ZINAPIGWA KWENDA MZENGA KWA USAFIRI WA KAWAIDA HUKU TANKI LA MAFUTA LIKIWA KARIBU NA DELEVA
 

NIPO NA SHANGAZI YANGU AMBAE NDIYE WA MWISHO KWA BABA YAO KINGO NA NDIYE ALIYEFUATANA NA BABA YANGU

HAPA NIPO NA BABA MKUBWA SAIDI AMBAYE NI ENJINIA MSTAFU NA KWA SASA YUPO KIJIJINI AKIFAYA SHUGHURI ZA KILIMO. HAPO ALIPONIPOKEA NA KUKAA NAMI NA KAMA KAWAIDA SIKU KAMA HII KULALA NI SHIDA SANA KWA KUWA TUNA MAMBO MENGI SANA YA KUYAONGEA HASA YAHUSUYO MAISHA NA FAMILIA YA KINGO

KULIA NI MAMA KINGO AKIPOKELEWA KWA FURAHA NA MAMA MKUBWA ANAYEFUATA NA WAKINA DADA PIA WAJOMBA

SEHEMU YA MINAZI ILIYOPO NYUMBANI MZENGA

KWA MGENI AKIFIKA MAENEO YA MJINI HULETEWA JUICE, MAJI AU SODA LAKINI HUKU KWETU MZENGA UNALETEWA MADAFU

UKIWA HUKU KILA KITU UNAKULA NI CHA ASIRI TU

UKUONA HATA IKIWA USUKU WENYEJI WAKO WANAHANGAIKA KUANGUA DAFU BASI UJUE HAPO UNAHESHIMIKA HAPO SHANGAZI AKIMPA MWANAE MAMA KINGO DAFU IKIWA NI ISHARA YA UKARIBISHO

SASA NI MWAKA MMOJA UMEFIKA TANGU BABA YANGU MZAZI AFARIKI DUNIA

MWAKA HUU NAOMBA MUNGU UZIMA NIJENGE MAKABURI HAYA NA HAPO NIPALILIA NYASI KATIKA SEHEM ALIPO LALA BABA YANGU NA KIPEKEE BABA MZEE KINGO ALIFARIKI TAREHE 15.12.2011 NI SIKU HII NI SIKU YANGU YA KUMBUKUMBU YA KUZALIWA

LALA SALAMA BABA YANGU MZEE RAMADHAN KINGO

HAPA NDIPO BABU YANGU KINGO ALIYEZAA WATOTO WA KIUME WANNE NA WAKIKE WAWILI KWA MKE MMOJA  BINTI KONDO ALIPO LALA

KABURI HILI NILA MUIMBAJI WA MUZIKI TANZANIA ENZI HIZO MBARAKA MUSHEHE NA HAPA NDIPO ALIPOZIKWA NYUMBANI KIJIJINI MZENGA NA MBARAKA MUSHEE KWA MIMI NI BABA MKUBWA

SEHEM YA MAZIARA NYUMBANI NILIKWA NAPALILIA NYASI ZILIZOOTA

ASUBUHI NJEMA NA YENYE BARAKA TELE JAMANI NYUMBANI NI NYUMBANI

RAHA YA CHAKULA KULA JAMVINI NA HASA CHAKULA CHA ASARI

CHAKULA CHA MCHANA NIKIWA KIJIJINI MZENGA

KWA WALE WALIOMFAHAM AU KUSIKIA MUZIK YA BARAKA MUSHEHE HAPA NDIO NTUMBANI KWAKE ALIPOZALIWA MZENGA

IKULU YA KINGO ILIYOJENGWA MWAKA 1960
HII NDIO IKULU YA BABU YANGU KINGO IKIWA NDIO NYUMBA YA KWANZA KUJENGWA NA KUEZEKWA BATI MWAKA 1960 NA HADI SASA BADO TUNAITUMIA

HAPA NI SEHEM YA KUFANYIA MATAMBIKO MADOGO YA  KIFAMILIA PANAITWA MWANAMBAGU
KUFANYA KAZI ZA USEREMALI KIJIJINI NI NGUMU SANA HASA KATIKA UTANDAWAZI HUU WA KUFANYA KAZI KWA KUTUMIA UMEME LAKINI SIO KWA KAKA YANGU HUYU KULWA YEYE KAAMUA KUKAA HAPA KIJIJINI MZENGA NA KUFANYA KAZI KWA NGUVU ZAKE HUKU AKIWA NA SUBIRA YA KUFIKIWA NA HUDUMA YA UMEME ILI KUPUNGUZA KAZI NGUMU ZA KULANDA

KARIMGUNI SANA KWETU MZENGA WILAYA YA KISALAWE MKOA WA PWANI KIJIJI KILICHO NA CHAKULA CHA KUTOSHA NA WATU WACHAPA KAZI NA WENYE BUSARA
 

  .......................................................................................................................   WATU WANNE WAFARIKI SIKU MOJA KWA AJALI 3ZILIZOTOKEA MKOA WA MBEYA MBILI ZATOKEA WILAYA YA RUNGWE AJALI NA MAJERUHI 19 WALAZWA WILAYANI RUNGWE NA RUFAA MBEYA

GARI YA AINA YA COSTA T 399 AUD ILIYOGONGWA KWA NYUMA NA KISHA KUPINDUKA ENEO LA KANYEGELE UWANJA WA NDEGE WILAYANI RUNGWE

HUU NI UPANDE WA NYUMA WA COSTA HIYO 


BAADHI YA WASIO WASAMARIA WEMA WAKITAFUTA FEDHA ZILIZODONDOKA KUTOKA KATIKA BASI HILO HATA HIVYO VIJANA HAO WALIZOMEWA NA WANANCHI WALIOFIKA KUTOA MSAADA


HILI NDILO ROLI LILILO IGONGA COSTA KWA NYUMBA NA KUSABABISHA AJALI HIYO NAMBARI YA ROLI T 712 CZC NA TERA LENYE NAMBALI T 444 CCZ LIKIWA NA SHEHENA YA MBOLEA


MOJA KATI YA MAJERUHI AKIWA KATIKA HOSPITALI YA TUKUYU

BAADHI YA MAJERUHI WAKISUBIRI HUDUMA



BAADHI YA WAGONJWA WAKISAFIRISHWA KWENDA HOSPITALI YA RUFAA MBEYA



KAMATI YA ULINZI NA USALAMA WILAYA YA RUNGWE ILIPOTEMBELEA MAJERUHI WALIOPATA AJALI

                                                                              
                     Picha na  Ezekiel Kamanga
       .............................................................................................................................................................

AJALI TENA WILAYANI RUGWE MKOANI MBEYA MMOJA AHOFIWA KUFA MAJERUHI MWINGINE APELEKWA HOSPITALI YA RUFAA MBEYA

AJALI MBAYA IMETOKEA  MAENEO YA KANYEGELE KIWIRA WILAYANI RUNGWE ENEO HILO MAALUFU KWA JINA LA UWANJA WA NDEGE, LORI LILILOKUWA NA SHEHENA YA CHUPA LIKITOKEA DSM KUELEKEA NCHINI MALAWI LILIHARIBIKA  BREKI NA KUACHA NJIA KUPAA KUINGIA MSITUN. NDANI YA LORI HILO KULIKUWA NA DEREVA PAMOJA NA TINGO WAKE MASHUHUDA WA AJALI HIYO WAMESEMA HUWENDA MMOJA AMEFARIKI ILA MWINGINE HALI YAKE INASEMEKANA NI MBAYA 


MKUU WA WILAYA RUNGE AKISIMULIWA NA MOJA WA MASHUHUDA WA AJALI HIYO






AJALI MBAYA IMETOKEA MCHANA WA LEO WATATU WAFARIKI PAPO HAPO BAADA YA ROLI KUPINDUKA BARABARA YA CHUNYA MAENEO YA MWANSEKWA

JINAMIZI  LA AJALI LINAZIDI KUIKUMBA MBEYA WATU WATATU  WAMEFARIKI PAPO HAPO BAADA YA ROLI LA KAMPUNI YA KICHINA LILILOKUWA LIMEBEBA KIFUSI KUKATIKA BREKI NA KUPINDUKA MAENEO YA MWANSEKWA BARABARA YA CHUNYA MCHANA WA SAA 7 MPAKA SASA MAITI MBILI ZIMETAMBULIWA NA MOJA IMEHARIBIKA VIBAYA SANA KIASI CHA KUSHINDWA KUTAMBULIWA 
BAADHI YA WACHINA WANAOTENGENEZA BARABARA YA CHUNYA WAKIWASIKILIZA WANANCHI WALIOSHUHUDIA AJALI HIYO IKITOKEA

Picha na Mbeya yetu

AJALI MBAYA IMETOKEA MBALIZI MBEYA MMOJA AFARIKI PAPO HAPO NA WANNE MAJERUHI


MAREHEMU SELEMANI JUMA SELEMANI ALIYEKUWA TINGO WA ROLI HILO AMEFARIKI PAPO HAPO 


AJALI HII IMETOKEA KWENYE MTEREMKO WA MBALIZI ROLI HILO INA SEMKANA LILI FERI BREKI






HATIMAYE ENG, UWEZO MWALWEGA NA DR MAGRETH SHIRIMA WAFUNGA PINGU ZA MAISHA KATIKA KANISA LA KKT MBEZI BEACH


UWEZO MWALWEGA NA MAGRETH SHIRIMA WAKIFURAHI BAADA YA KUFUNGAPINGU ZA MAISHA
IBADA YA NDOA ILIFANYIKA KKKT USHARIKA WA MBEZI BEACH


UWEZO MWALWEGA AKIWA NA MSIMAMIZI WAKE WA HARUSI OWEN MWANDUMBYA

IBADA YA NDOA IKIANZA
DR MAGRETH AKIMVISHA PETE YA NDOA IKIWA NDIO ALAMA YA KIAPO CHAO CHA NDOA YA KIKRISTO
ENG, UWEZO MWALWEGA AKIAPA KIAPO MBELE YA MCHUNGAJI  NA WAZAZI KATIKA KANISA LA KKT  USHARIKA WA MBEZI
KUSHOTO NI MAMA MZAZI WA UWEZO MCH RUTH MWALWEGA AKIKABIDHI ZAWADI BIBLIA NA RITRUGIA IKIWA NI ALAMA ZA UPENDO WA FAMILIA YA MCH MWALWEGA KWA WANANDOA
WANA FAMILIA YA MCH MWALWEGA WA SAI MBEYA
HONGERA SANA UWEZO NA MAGRETH



KWELI WATU WANATOKA MBALI NAWAKUMBUKA HAWA JAMAA KUNA KIPINDI WAPO CHUO WANAKAA GETO PAMOJA NA WANAKITANDA KIMOJA SASA  NANI ALALE KITANDANI. NIMEAMINI LEO KWA FURAHA WALIOKUWA NAYO HAWA JAMAA NI MARAFIKI WA UKWELI

KUOA RAHA SANA

KATIKATI NIKIWA KATIKA POZI YA PICHA NA MDOGO WANGU OWEN MWANDUMBYA NA MKEWE

FURAHA YA NDOA

HAPA ILIKUWA NI FULL KUPENDEZA SANA

HARUSI NI KUCHEZA NA KULA

MWANAMKE MAKINI UTAMJUA WAKATI WA KUTAMBULISHA TU

KWAITO KAMA KAWA

SASA UKAFIKA WAKATI WA SEBENE HAPO SASA WATOTO WA KICHUNGAJI UTAWAFAHAM KWA KIBAJAJI PALICHIMBIKA SANA

MCHUNGAJI N.F MWALWEGA AKITOA NASAHA KWA MAHARUSI NA KUWASHUKURU WAGENI WAALIKWA KUWA KUJUMUIKA KATIKA HARUSI YA UWEZO NA MAGRETH

FAMILIA YA SHIRIMA

BARAKA MWALWEGA WAKIWA NA MKEWE KATIKA POZI LA PICHA

HAWA WENGINE SIJUI WANAFURAHIA NN JAMANI AAAAAAAA KUMBE MAHARUSI WAMETULIA SASA

    
Post a Comment